You are on page 1of 6

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: VICENTE C. WALICAN JR. Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: March 5– 9, 2017 (Week 8) Quarter: 4th Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I.LAYUNIN (Objectives) Napagsusunod-sunod ang mga Naibibigay ang wastong Naibibigay at naihahambing ang Naibibigay at naihahambing ang
pangyayari sa kuwento at panghihinuha sa saloobin ng nagsasalita tungkol saloobin ng nagsasalita tungkol
naisasantabi ang di-kailangang - pangyayari sa paksa sa paksa
detalye - saloobing pandamdamin
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Napagsusunod-sunod ang mga Naibibigay ang wastong Naibibigay at naihahambing ang Naibibigay at naihahambing ang
Content Standards) pangyayari sa kuwento at panghihinuha sa saloobin ng nagsasalita tungkol saloobin ng nagsasalita tungkol
naisasantabi ang di-kailangang - pangyayari sa paksa sa paksa
detalye - saloobing pandamdamin
B.Pamantayan sa Pagganap Napagsusunod-sunod ang mga Naibibigay ang wastong Naibibigay at naihahambing ang Naibibigay at naihahambing ang
(Performance Standards) pangyayari sa kuwento at panghihinuha sa saloobin ng nagsasalita tungkol saloobin ng nagsasalita tungkol
naisasantabi ang di-kailangang - pangyayari sa paksa sa paksa
detalye - saloobing pandamdamin
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Pagsusunod-sunod ng mga Pagbibigay sa Wastong Pagbibigay at Paghahambing sa Pagbibigay at Paghahambing sa
(Learning Competencies) Pangyayari sa Kuwento at Panghihinuha sa Saloobin ng Nagsasalita Tungkol Saloobin ng Nagsasalita Tungkol
Pagsasantabi sa Di-Kailangang -pangyayari sa Paksa sa Paksa
Detalye -saloobing pandamdamin
II.NILALAMAN (Content)
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro BEC/PELC PAGBASA ph. 5 PELC Pagbasa ph. 2 BEC/PELC PAKIKINIG ph. 6 BEC/PELC PAKIKINIG ph. 6
(Teacher’s Guide Pages) Banghay Aralin sa Filipino 6, ph.
194-197
2.Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral (Learner’s
Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk Banghay Aralin sa Filipino 6, ph. Landas sa Pagbasa 6, ph. 47 Banghay Aralin sa Filipino 6, ph. Banghay Aralin sa Filipino 6, ph.
(Textbook Pages) 197-199 118-119 118-119
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
(Additional Materials from
Learning Resources (LR) Portal)
5. Mga kagamitan sa Pagtuturo Tsart, larawan, projector Tsart , mga larawan Aklat Aklat
B.Iba pang Kagamitang Panturo
(Other Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures) Mgbigay ng pangyayari o Ano-ano ang mga dapat tandaan Ano-ano ang mga dapat tandaan
pahayag na may sanhi at bunga. sa pagsusulat ng isang sa pagsusulat ng isang
ulat/balita tungkol sa ulat/balita tungkol sa
pangyayaring nasaksihan? pangyayaring nasaksihan?

Pagwawasto sa Takdang-Aralin. Pagwawasto sa Takdang-Aralin.


A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano-ano ang mga bahagi ng Pagwawasto sa Takdang-Aralin. Ano ang ibig sabihin ng mga Ano ang ibig sabihin ng mga
at/o pagsisimula ng aralin aklat? Kailan ito ginagamit? salitang “Busilak ang Puso”? salitang “Busilak ang Puso”?
(Review Previous Lessons) Mahalaga ba ang pagtutulungan Ano ang nais ipahiwatig ng mga Ano ang nais ipahiwatig ng mga
sa isa’t-isa? salitang ito? salitang ito?

Pagwawasto sa Takdang-
Gawain.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nakaranas ka na bang Paghawan ng Balakid. PAGHAWAN NG SAGABAL: PAGHAWAN NG SAGABAL:
(Establishing purpose for the maglakbay kasama ng iyong Ibigay ang kahulugan ng mga Ibigay ang kahulugan ng mga
Lesson) pamilya? Pagtatakda ng Layunun. salita. salita.
Tumawag ng batang nais Maaaring mangyari:
magsalaysay sa kanyang Tunay na Nangyayi: a.busilak a.busilak
karanasan. b.gayahin b.gayahin
c.pabor c.pabor
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Paghawan ng Balakid: Pagbasa nang tahimik sa Tumawag ng dalawang (2) mag- Tumawag ng dalawang (2) mag-
sa bagong aralin (Presenting Ibigay ang kahulugan ng mga kuwentong”Ang Kuwento ni aaral na mahusay bumasa at aaral na mahusay bumasa at
examples /instances of the new salitang nasalungguhitan. Lolo”. ipabasa ang usapan na ipabasa ang usapan na
lessons) pinamagatang “Busilak Din ang pinamagatang “Busilak Din ang
1.Sa araw na iyon ay maglilibot Puso”. Puso”.
ang mag-anak.
2.Nakita nila ang malawak na
lupang tiwangwang.
3.Natunghayan nila sa ibaba ang
mga gusaling parang kabuting
tumutubo.
4.May tanod ang pintuan ng
Puerto Azul.
5.Presko ang klima sa Tagaytay.

Pagtatakda ng Layunin:
Ano-ano ang mga inaasahan
ninyong makikita sa isang
paglalakbay?
D. Pagtatalakay ng bagong Habang Bumabasa: Mga tanong:
konsepto at paglalahad ng Patnubayang pagbasa na may
bagong kasanayan #1 (Discussing pag-iisip. 1.Bakit nalulungkot si Lolo Juan?
new concepts and practicing new 2.Ano sa palagay moa ng
skills #1. 1.Paano naghanda ang mag- gagawin ng mga apo ni Lolo Juan
anak sa kanilang gagawing sa poultry farm kinabukasan?
pamamasyal? Ipaliwanag.
2.Ilarawan ang pook na kanilang 3.Ano sa palagay moa ng
nadaanan? naramdaman ng mga apo ni Lolo
3.Ano ang opinyon ni Mang Juan matapos marinig ang
Matias tungkol sa kahalagahan kuwento?
ng puno?
Sang-ayon k aba sa kanya?bakit?
4.Sa pag-uwi ng mag-anak, may
nadaanan silang tindahan, ano
ang kanilang ginawa?
5.Nakaranas ka na bang
maglakbay kasama ang iyong
pamilya?
Ano-ano ang mga saloobing 1.Paano ipinaalam ni Mang Jose 1.Paano ipinaalam ni Mang Jose
pandamdamin ang mayroon sa na nais niyang humiling ng isang na nais niyang humiling ng isang
mga tauhan sa kuwento? bagay kay Mr. Enriquez?Ano ang bagay kay Mr. Enriquez?Ano ang
sinabi niya? sinabi niya?
2.Paano ipinaliwanag ni Mang 2.Paano ipinaliwanag ni Mang
Jose ang kanyang hinihiling? Jose ang kanyang hinihiling?
3.Naunawaan ba ito ni Mr. 3.Naunawaan ba ito ni Mr.
Enriquez? Enriquez?
4.Pinagbigyan ba ang kahilingan 4.Pinagbigyan ba ang kahilingan
ni Mang Jose? ni Mang Jose?
E. Pagtatalakay ng bagong Pagkatapos Bumasa: Sagutin ang mga sumusunod: Ano ang saloobin ni Mang Jose Ano ang saloobin ni Mang Jose
konsepto at paglalahad ng 1.Pagtatalakay sa binasa at nang sabihin nito ang kanyang nang sabihin nito ang kanyang
bagong kasanayan #2 (Discussing pagsagot sa mga tanong. 1.Ano ang dapat gawin sa mga kahilingan kay Mr. Enriquez? kahilingan kay Mr. Enriquez?
new concepts & practicing new itinakdang Gawain?
Paghambingin ang saloobin ni Paghambingin ang saloobin ni
slills #2) 2.Paano ito sisimulan at kalian
ito tatapusin? Mr. Enriquez at Mang Jose. Mr. Enriquez at Mang Jose.
Magkaroon ng maikling debate Magkaroon ng maikling debate
tungkol dito. tungkol dito.
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagpapayamang Gawain: Paano natin nasagot ang mga
(Tungo sa Formative Assesment Sabihin kung alin sa mga tanong tungkol sa kuwento?
3) pangungusap ang may
Developing Mastery (Leads to kaugnayan sa nabasa nating Ano ang dapat tandaan upang
Formative Assesment 3) kuwento. mahinuha natin ang maaaring
mangyari sa kuwento?
1.Malalaki ang alon sa dagat sa
Puerto Azul kaya mapanganib
lumangoy dito.
2.Maganda ang tanawin at
malamig ang klima sa Tagaytay.
3.Nagbubuga ng apoy ang
Bulkang Taal.
4.Napakaraming prutas na tinda
sa Tagaytay.
5.Siyang-siya sa pamamasyal
ang mga bata dahil busog na sila
sa pagkain ay busog pa ang
mata nila sa magagandang
tanawin.
G. Paglalapat ng aralin sa pang PANUTO: Basahin ang mga Ibigay ang iyong hinuha sa Paano mo maibibigay at Paano mo maibibigay at
araw-araw na buhay (Finding sumusunod na maikling maaaring mangyari sa mga maihahambing ang saloobin ng maihahambing ang saloobin ng
Practical Applications of concepts sanaysay. Guhitan ang mga pangyayaring nakasulat sa nagsasalita tungkol sa paksa? nagsasalita tungkol sa paksa?
and skills in daily living) pangungusap na may kaugnayan manila paper.
at bilugan naman ang
pangungusap na walang
kaugnayan.

Sumangguni sa Banghay Aralin


sa Filipino 6, ph. 198.
H. Paglalahat ng Aralin (Making Paano natin napagsusunod- Gumawa ng iyong sariling Magbigay at ihambing ang Magbigay at ihambing ang
Generalizations &Abstractions sunod ang mga pangyayari sa hinuha tungkol sa nalalapit na saloobin ng bawat magsasalita saloobin ng bawat magsasalita
about the lessons) kuwento? Paano mo malalaman kapistahan ng inyong bayan. tungkol sa mga paksa sa ibaba. tungkol sa mga paksa sa ibaba.
kung ang pangungusap ay Makipagtalakayan ka sa iyong Makipagtalakayan ka sa iyong
walang kaugnayan sa kuwento? kaklase tungkol sa mga paksang kaklase tungkol sa mga paksang
nabanggit. nabanggit.

1.Paano maipakikita ang 1.Paano maipakikita ang


pagiging isang Makabayan? pagiging isang Makabayan?
2.Bakit kailanagang matututong 2.Bakit kailanagang matututong
tumanaw ng utang na loob? tumanaw ng utang na loob?
3.Anong nagagawa ng 3.Anong nagagawa ng
pagbabasa sa kaalaman ng isang pagbabasa sa kaalaman ng isang
tao? tao?
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating PANUTO: Pag-aralan ang mga Magbigay ng sariling saloobin Magbigay ng sariling saloobin
Learning) sumusunod na pangungusap. tungkol sa paksang “Pag May tungkol sa paksang “Pag May
Pagsunud-sunurin ang mga Tiyaga, May Nilaga”. Tiyaga, May Nilaga”.
pangyayari sa pamamagitan ng
paglalagay ng mga bilang sa
patlang (1-5). Lagyan ng ekis (x)
ang pangungusap na walang
kaugnayan.

____1. Dumating ang sasakyan


niya na maghahatid sa paaralan.

____2. Maagang nagising si Rey


dahil pasukan nanaman.

____3. Naglaro siya ng


basketbol kaya siya pinawisan.

____4. Naghilamos siya at


naghanda nang mag-almusal.
____5. Naligo siya pagkakain at
inihanda na ang mga gamit sa
pagpasok.
J. Karagdagang gawain para Batay sa sariling karanasan,
satakdang-aralin at remediation isalaysay ang paglalakbay
(Additional activities for papunta sa isang lugar.
application or remediation)

V.MGA TALA (Remarks) No. of Pupils Present: No. of Pupils Present: No. of Pupils Present: No. of Pupils Present: No. of Pupils Present:

Absent: Absent: Absent: Absent: Absent:

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-
aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya (No.of learners who
earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-
aaralnanangangailanganngiba
pang gawain para sa remediation
(No.of learners who requires
additional acts.for remediation
who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial?
Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did
the remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the
lessons)
D. Bilangngmga mag-
aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners who
continue to require remediation)
E.
Alinsamgaistrateheyangpatuturon
akatulongnglubos?
Paanoitonakatulong? (Which of
my teaching strategies worked
well? Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasan
nasolusyonansatulongngakingpun
ongguro at superbisor? (What
difficulties did I encounter which
my principal/supervisor can help
me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakin
gnadibuhonanaiskongibahagisamg
akapwakoguro? (What innovations
or localized materials did I
used/discover which I wish to
share with other teachers?)

Get more DEPED forms and files at www.teachershq.com, hassle-free, quick download
File Created by Sir RANDY B. BUGARIN

You might also like