You are on page 1of 24

GRADES 1 TO 12 Paaralan Calatagan Elementary School Grade Level V-Obedience

DAILY LESSON
LOG Guro Ms. Rachel P. Gualberto Learning Area E.P.P. (Entrepreneurship at ICT)
(Pang-araw-araw
na Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras Agosto 14-18, 2017/2:50-3:40 Markahan Ikalawang Markahan
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN Agosto 14, 2017 Agosto 15, 2017 Agosto 16, 2017 Agosto 17, 2017 Agosto 18, 2017

A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANGTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay sa Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Pangturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o


pagsisimula ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan
#1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan
#2

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo


sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-


araw

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation

V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang nga mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
GRADES 1 TO 12 Paaralan Calatagan Elementary School Grade Level V-Obedience
DAILY LESSON
LOG Guro Ms. Rachel P. Gualberto Learning Area E.P.P. (Entrepreneurship at ICT)
(Pang-araw-araw
na Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras Agosto 21-25, 2017/2:50-3:40 Markahan Ikalawang Markahan
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN Agosto 21, 2017 Agosto 22, 2017 Agosto 23, 2017 Agosto 24, 2017 Agosto 25, 2017
Naipamamalas ang
kaalaman at kasanayan
A. Pamantayang Pangnilalaman upang maging
matagumpay na
entrepreneur.
Mapahusay ang isang
B. Pamantayan sa Pagganap produkto upang maging
iba sa iba.
Natutukoy ang mga
oportunidad na maaaring
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto mapagkakitaan (products
and services) sa tahanan
at pamayanan EPP5IE-0a-1
OPORTUNIDAD NA MAARING
PAGKAKITAAN (PRODUCTS AND
II. NILALAMAN SERVICES) SA TAHANAN AT
PAMANTAYAN
III. KAGAMITANG PANGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay sa Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Pangturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o


pagsisimula ng bagong aralin

Sagutin ang mga tanong sa Alamin


Natin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Basahin at sagutin ang Linangin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Natin.
bagong aralin

Talakayin ang Mga Halimbawa ng


D. Pagtalakay ng bagong konsepto at mga Oportunidad na Maaring
paglalahad ng bagong kasanayan Pagkitaan sa Tahanan at
#1 Pamayanan

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan
#2
Ibigay ang mga katangian na dapat
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo taglayin ng isang entrepreneur.
sa Formative Assessment) Punan ang bilog nginyong sgaot.

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-


araw
Upang magkaroon ng kita kahit
nasa bahay lamang mahalagang
matuto ng mga kaalaman kung
H. Paglalahat ng Aralin paano pauunlarain ang isang
produkto o serbisyo sa isang
negosyo.
Masdan ang mga larawan sa ibaba.
Lagyan ng tsek (/) ang mga
larawan ng mga produkto o
I. Pagtataya ng Aralin serbsiyong kung ito ay may
oportunidad na pagkakitaan sa
tahanan o pamayanan. Ekis (x)
kung wala.

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation

V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang nga mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

GRADES 1 TO 12 Paaralan Calatagan Elementary School Grade Level V-Obedience


DAILY LESSON
LOG Guro Ms. Rachel P. Gualberto Learning Area E.P.P. (Entrepreneurship at ICT)
(Pang-araw-araw
na Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras Agosto 28-Setyembre 1, 2017/2:50-3:40 Markahan Ikalawang Markahan
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN Agosto 28, 2017 Agosto 29, 2017 Agosto 30, 2017 Agosto 31, 2017 Setyembre 1, 2017
Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang
kaalaman at kasanayan kaalaman at kasanayan kaalaman at kasanayan
A. Pamantayang Pangnilalaman upang maging upang maging upang maging
matagumpay na matagumpay na matagumpay na
entrepreneur. entrepreneur. entrepreneur.
Mapahusay ang isang Mapahusay ang isang Mapahusay ang isang
B. Pamantayan sa Pagganap produkto upang maging produkto upang maging produkto upang maging
iba sa iba. iba sa iba. iba sa iba.
Natutukoy ang mga Naipaliliwanag ang Natutukoy ang mga taong
oportunidad na maaaring kahulugan at pagkakaiba nangangailangan ng
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto mapagkakitaan (products ng produkto at serbisyo angkop na produkto at
and services) sa tahanan EPP5IE-0a-2 serbisyo EPP5IE -0a-3
at pamayanan EPP5IE-0a-1
OPORTUNIDAD NA MAARING
MGA TAONG NANGANGAILANGAN
PAGKAKITAAN (PRODUCTS AND KAHULUGAN AT PAGKAKAIBA NG
II. NILALAMAN SERVICES) SA TAHANAN AT PRODUKTO AT SERBISYO
NG ANGKOP NA PRODUKTO AT
SERBISYO
PAMANTAYAN
III. KAGAMITANG PANGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay sa Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Pangturo
IV. PAMAMARAAN
Ano ang mga maaring pagkakitaan Magbigay ng mga halimbawa ng
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o sa tahanan at pamayanan? produkto at serbisyo.
pagsisimula ng bagong aralin

Sagutin ang mga tanong sa Alamin Basahain ang talata at sagutin ang Magaling ba kayo sa pahulaan?
Natin. sumusunod na katanungan sa Hulaan nga ninyo kung sino ang
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Alamin Natin. pinahuhulaan nito.

Basahin at sagutin ang Linangin Ipangkat ang klase sa apat. Ididikit


Natin. ng bawat pangkat sa loob ng
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
tahanan ang mga serbisyo at
bagong aralin produkto na kailangan sa ating
pamayanan.
Talakayin ang Mga Halimbawa ng Basahin ang kahulugan ng Talakayin ang Mga
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at mga Oportunidad na Maaring produkto at serbisyo. Talakayin Pangangailangan ng Isang
paglalahad ng bagong kasanayan Pagkitaan sa Tahanan at ang pagkakaiba ng dalawa. Kostumer
#1 Pamayanan

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan
#2
Ibigay ang mga katangian na dapat Tukuyin ang mga larawan kung ito Tukuyin kung sino ang taong
taglayin ng isang entrepreneur. ay produkto o serbisyo. Ilagay ito nangangailangan ng produkto at
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo
Punan ang bilog nginyong sgaot. sa tamang hanay. serbisyo sa mga sumusunod na
sa Formative Assessment) sitwasyon. Pumili sa loob ng
kahon.
Mahalaga ba ang kalidad ng
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw- produkto at serbisyo na ibinibigay
araw sa isang kostumer? Bakit?
Paano ka magkaroon ng kita kahit Ano ang produkto at serbisyo? Ano-ano ang pangangailang ng
H. Paglalahat ng Aralin nasa bahay lamang? Paano ito nagkakaiba? isang kostumer?

Masdan ang mga larawan sa ibaba. Tukuyin kung ang mga sumusunod Tingnan ang mga sumusunod na
Lagyan ng tsek (/) ang mga na salita o grupo ng mga salitang larawan. Isulat ang angkop na
larawan ng mga produkto o may salunguhit ay produkto o serbisyo at produkto ayon sa
kanilang pangangailangan.
I. Pagtataya ng Aralin serbsiyong kung ito ay may serbisyo. Isulat ang sagot sa
oportunidad na pagkakitaan sa patlang bago ang bilang.
tahanan o pamayanan. Ekis (x)
kung wala.
Kumpletuhin ang tsart sa
J. Karagdagang Gawain para sa pamamagitan ng pagtatala ng mga
takdang-aralin at remediation produkto at serbisyong makikita sa
inyong barangay.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang nga mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

GRADES 1 TO 12 Paaralan Calatagan Elementary School Grade Level V-Obedience


DAILY LESSON
LOG Guro Ms. Rachel P. Gualberto Learning Area E.P.P. (Entrepreneurship at ICT)
(Pang-araw-araw
na Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras Setyembre 4-8, 2017/2:50-3:40 Markahan Ikalawang Markahan
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN Setyembre 4, 2017 Setyembre 5, 2017 Setyembre 6, 2017 Setyembre 7, 2017 Setyembre 8, 2017
Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang
kaalaman at kasanayan kaalaman at kasanayan kaalaman at kasanayan kaalaman at kasanayan
A. Pamantayang Pangnilalaman upang maging upang maging upang maging upang maging
matagumpay na matagumpay na matagumpay na matagumpay na
entrepreneur. entrepreneur. entrepreneur. entrepreneur.
Mapahusay ang isang Mapahusay ang isang Mapahusay ang isang Mapahusay ang isang
B. Pamantayan sa Pagganap produkto upang maging produkto upang maging produkto upang maging produkto upang maging
iba sa iba. iba sa iba. iba sa iba. iba sa iba.
Natutukoy ang mga Natutukoy ang mga Nakapagbebenta ng Nakapagbebenta ng
negosyong maaaring negosyong maaaring natatanging paninda natatanging paninda
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
pagkakitaan sa tahanan at pagkakitaan sa tahanan at EPP5IE-0b-5 EPP5IE-0b-5
pamayanan EPP5IE-0b-4 pamayanan EPP5IE-0b-4
MGA NEGOSYONG MAAARING MGA NEGOSYONG MAAARING
PAGBEBENTA NG NATATANGING PAGBEBENTA NG NATATANGING
II. NILALAMAN PAGKAKITAAN SA TAHANAN AT PAGKAKITAAN SA TAHANAN AT
PANINDA PANINDA
PAMAYANAN PAMAYANAN

III. KAGAMITANG PANGTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay sa Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Pangturo
IV. PAMAMARAAN
Ano ang mga pangangailangan ng Ibigay ang pangalan ng negosyong Pag-uulat ng naging takdang-
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o mga sumusunod na kostumer? inilalarawan. aralin.
pagsisimula ng bagong aralin a. nanay b. pulis
c. magsasaka d. drayber
Isulat ang mga nawawalang titik sa Pagmasdan ang mga larawan at Ipakita ang mga lawan. Paano
loob ng kahon upang mabuo ang sagutin ang mga katanungan sa binebenta ang mga sumusunod na
B. Paghahabi sa layunin ng aralin uri ng negosyong hinahanap Alamin Natin produkto?

Tukuyin kung anong uri ng Ipakita ang mga larawan. Ano ang Tingnan mabuti ang ika-anim na
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa negosyo sa tahanan at pamayanan mga serbisyo na maaring makuha o larawan, Ano ang nakikitang
ang makikita sa larawan. Isulat sa maranasan sa mga negosyong produkto?
bagong aralin
patlang ang titik ng tamang sagot. nakikita sa larawan?
Ilahad ang mga serbisyong maaring Mga Paalala upang Masigurado na Talakayin ang pagkakaiba at
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at makuha sa mga negosyong Maibebenta ang mga Nataataning pagkakatulad ng mga paraan ng
paglalahad ng bagong kasanayan ipinapakita ng mga larawan. Paninda pagbebenta ng ilang mga rodukto.
#1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan
#2
Hanapin sa hanay B ang mga Pangkatang Gawain: Gumawa ng Tingnan ang mga larawa at sagutin Pangkatang Gawain.
serbisyong ibinibigay ng mga talaan ng mga negosyong makikita ang tanong tungkol dito. Gamit ang mga produkto, ipakita
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo
negosyong nasa Hanay A. sa inyong barangay. Isulat ang mga 1. Ano ang natatanging panindang kung paano ang epektibong
sa Formative Assessment) serbisyong iniaalok nito. Gamitin nasa larawan? pagbebenta nito.
ang tsart na ibibigay ng guro. 2. Paano ba ito ibinebenta?

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-


araw
Bakit mahalagang matukoy kung Bakit mahalagang maunawaan at Bakit mahalagang maunawaan at
ano ang mga negosyong maaring matandaan ang mga pamamaraan matandaan ang mga pamamaraan
H. Paglalahat ng Aralin itayo sa tahanan at pamayanan? sa pagbebenta ng natatanging sa pagbebenta ng natatanging
produkto o paninda? produkto o paninda?

Isulat ang T kung tama ang Tasahin ang naging output Suriin ang talaan at sagutin ang
isinasaad ng pangungusap at M mga tanong. Iulat ang sagot sa
kung mali.Isulat ang iyong sagot sa inyong kuwaderno.
I. Pagtataya ng Aralin patlang bago ang bilang.

Mag sagawa ng isang panayam sa


isang tindera. Pumili ng limang
J. Karagdagang Gawain para sa produkto at tanungin kung ano
takdang-aralin at remediation ang mga pamamaraan ng
pagbebenta nito.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang nga mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
GRADES 1 TO 12 Paaralan Calatagan Elementary School Grade Level V-Obedience
DAILY LESSON
LOG Guro Ms. Rachel P. Gualberto Learning Area E.P.P. (Entrepreneurship at ICT)
(Pang-araw-araw
na Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras Setyembre 11-15, 2017/2:50-3:40 Markahan Ikalawang Markahan
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN Setyembre 11, 2017 Setyembre 12, 2017 Setyembre 13, 2017 Setyembre 14, 2017 Setyembre 15, 2017
Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang
kaalaman at kasanayan ng kaalaman at kasanayan ng kaalaman at kasanayan ng kaalaman at kasanayan ng
A. Pamantayang Pangnilalaman ligtas at responsable sa ligtas at responsable sa ligtas at responsable sa ligtas at responsable sa
pamamahagi ng pamamahagi ng pamamahagi ng pamamahagi ng
dokumento at media file dokumento at media file dokumento at media file dokumento at media file
Nakapamamahagi ng mga Nakapamamahagi ng mga Nakapamamahagi ng mga Nakapamamahagi ng mga
dokumento at media file dokumento at media file dokumento at media file dokumento at media file
B. Pamantayan sa Pagganap
sa ligtas at responsableng sa ligtas at responsableng sa ligtas at responsableng sa ligtas at responsableng
pamamaraan pamamaraan pamamaraan pamamaraan
Naipapaliwanag ang mga Naipapaliwanag ang mga Nakapamamahagi ng mga Nakapamamahagi ng mga
panuntunan sa panuntunan sa dokumento at media file dokumento at media file
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto pagmamahagi ng mga pagmamahagi ng mga sa ligtas at responsableng sa ligtas at responsableng
dokumento at media file dokumento at media file pamamaraan EPP5IE -0b- pamamaraan EPP5IE -0b-
EPP5IE -0b-6 EPP5IE -0b-6 7 7
LIGTAS AT REPONSABLENG LIGTAS AT REPONSABLENG
PANUNTUNAN SA PAMAMAHAGI PANUNTUNAN SA PAMAMAHAGI
PAMAMARAAN SA PAMAMAHAGI PAMAMARAAN SA PAMAMAHAGI
II. NILALAMAN NG MGA DOKUMENTO AT MEDIA NG MGA DOKUMENTO AT MEDIA
NG MGA DOKUMENTO AT MEDIA NG MGA DOKUMENTO AT MEDIA
FILE FILE
FILE FILE
III. KAGAMITANG PANGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay sa Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Pangturo
IV. PAMAMARAAN
Ano-ano ang pamantayan sa Ano ang mga tamang paraan ng
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pamamahagi ng dokumento at pamamahagi ng dokumento at
pagsisimula ng bagong aralin media file? media file?

Ayusin ang mga titik upang Ibigay ang inilalarawan ng bawat


malaman ang hinahanap na salita. pangungusap.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Isulat sa patlang ang inyong sagot.

Tingnan ang mga larawan sa ibaba,


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa tukuyin kung ano ang ipinapakita
nito at sagutin ang mga tanong sa
bagong aralin
ibaba.
Talakayin ang Mga Panuntunan sa Talakayin ang Mga Panuntunan sa Ilahad sa mga mag-aaral ang mga Paraan ng Paggamit ng Winzip at
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pamamahagi ng dokumento at Pamamahagi ng dokumento at kasi-siya at tamang paraan ng Winrar sa mga dokumentong may
paglalahad ng bagong kasanayan media file media file pamamahagi ng dokumento at sensitibong detayle
#1 media file.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan
#2
Basahin ang sitwasyon at sagutin Hatiin ang mag-aaral sa tatlong Kumpletuhin ang graphic
ang tanong. pangkat at ipagawa ang mga organizer. Ibigay ang mga
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo Ano ang nilabag na panuntunan ni sumusunod: pamamaraan kung paano na
sa Formative Assessment) Miko tungkol sa pamamahagi ng Pangkat I- Iarte Mo! ipamamahagi ang dokumento at
dokumento? Pangkat II- Isalita Mo! media file sa ligtas at
responsableng pamamaraan.
Ano ang mabuting naiduulot ng
pagsunod sa panuntunan?
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-
araw

Bakit mahalaga na makasunod sa Bakit mahalaga na makasunod sa Paano nakakatulong ang mga file Paano maiiwasan ang pagkakaroon
panuntunan sa pamamahagi ng panuntunan sa pamamahagi ng compression software sa ligtas na ng virus ang iyong flash drive?
H. Paglalahat ng Aralin dokumento at media file? dokumento at media file? pamamahagi ng mga dokumento at
media file?
Lagyan ng tsek (/) ang patlang Magsulat ng isang maikling Isulat ang LP kung ang Iwasto ang naging output ng
kung ang pangungusap ay sanaysay tungkol sa kahalagahan pangungusap ay nagsasaad ng bawat bata.
I. Pagtataya ng Aralin panuntununan sa pamamahagi ng na maliwanagan ang mga ligtas at responsableng
dokumento at media file at ekis (x) panuntunan sa pamamahagi ng pamamaraan ng pamamahagi ng
kung hindi. dokumento at media files.
mga dokumento at HL kung hindi.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang nga mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

GRADES 1 TO 12 Paaralan Calatagan Elementary School* Grade Level V-Obedience


DAILY LESSON
LOG Guro Ms. Rachel P. Gualberto Learning Area E.P.P. (Entrepreneurship at ICT)
(Pang-araw-araw
na Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras Setyembre 18-22, 2017/2:50-3:40 Markahan Ikalawang Markahan
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN Setyembre18, 2017 Setyembre 19, 2017 Setyembre 20, 2017 Setyembre 21, 2017 Setyembre 22, 2017
Naipamamalas ang Naipamamalas ang
kaalaman at kasanayan ng kaalaman at kasanayan ng
A. Pamantayang Pangnilalaman ligtas at responsable sa ligtas at responsable sa
pagsali sa discussion pagsali sa discussion
group at chat group at chat
Nakasasali sa discussion Nakasasali sa discussion
group at chat sa ligtas at group at chat sa ligtas at
B. Pamantayan sa Pagganap
responsableng responsableng
pamamaraan pamamaraan
Naipaliliwanag ang mga Naipaliliwanag ang mga
panuntunan sa pagsali sa panuntunan sa pagsali sa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
discussion forum at chat discussion forum at chat
EPP5IE -0b-8 EPP5IE -0b-8
MGA PANUNTUNAN SA PAGSALI SA MGA PANUNTUNAN SA PAGSALI SA
II. NILALAMAN DISCUSSION FORUM AT CHAT DISCUSSION FORUM AT CHAT

III. KAGAMITANG PANGTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay sa Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Pangturo
IV. PAMAMARAAN
Paano mo ipamamahagi ang (Pagpapatuloy ng aralin.)
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o dokumento at media file sa ligtas at
pagsisimula ng bagong aralin responsableng pamamaraan?

Suriin ang comic stirip na


nagpapakita ng pag- uusap ng
B. Paghahabi sa layunin ng aralin dalawang mag- aaral. Sagutin ang
mga tanong pagkatapos.

Ano ba ang discussion forum? Ano


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa ang maitutulong nito?
bagong aralin

Talakayin ang Discussion Forum at Mga Dapat Tandaan sa Pagsali sa


D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Chat. Chat o Discussion Forum
paglalahad ng bagong kasanayan
#1
Mga Dapat Tandaan sa Pagsali sa
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Chat o Discussion Forum
paglalahad ng bagong kasanayan
#2
Punan ang dayagram ng mga Gumuhit ng masayang mukha
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo panuntunan sa pagsali sa chat o kung ang pangungusap ay
sa Formative Assessment) discussion forum. Ilagay sa nagpapakita ng tamang gawi at
kuwaderno. malungkot na mukha kung hindi.

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-


araw
Ano-ano ang panuntunan na dapat Ano-ano ang panuntunan na dapat
H. Paglalahat ng Aralin sundin sa pagsali sa chat o sundin sa pagsali sa chat o
discussion forum? discussion forum?
Iwasto ang mga naging sagot ng Magsulat ng isang maikling
mga bata. sanaysay tungkol sa kahalagahan
na maliwanagan ang mga
I. Pagtataya ng Aralin panuntunan sa pagsali sa isang
discusion forum o chat? Ilahad ang
masama at mabuting dulot ng
pagsali sa mga ito.

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation

V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang nga mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

GRADES 1 TO 12 Paaralan Calatagan Elementary School Grade Level V-Obedience


DAILY LESSON
LOG Guro Ms. Rachel P. Gualberto Learning Area E.P.P. (Entrepreneurship at ICT)
(Pang-araw-araw
na Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras Setyembre 25-29, 2017/2:50-3:40 Markahan Ikalawang Markahan
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN Setyembre 25, 2017 Setyembre 26, 2017 Setyembre 27, 2017 Setyembre 28, 2017 Setyembre 29, 2017
Naipamamalas ang Naipamamalas ang
kaalaman at kasanayan ng kaalaman at kasanayan ng
A. Pamantayang Pangnilalaman ligtas at responsable sa ligtas at responsable sa
pagsali sa discussion pagsali sa discussion
group at chat group at chat
Nakasasali sa discussion Nakasasali sa discussion
B. Pamantayan sa Pagganap group at chat sa ligtas at group at chat sa ligtas at
responsableng responsableng
pamamaraan pamamaraan

Nakasasali sa discussion Nakasasali sa discussion


forum at chat sa ligtas at forum at chat sa ligtas at
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
responsableng responsableng
pamamaraan EPP5IE-0c-9 pamamaraan EPP5IE-0c-9
PAGGAMIT NG ADVANCED
PAGSALI SA DISCUSSION FORUM AT
FEATURES NG ISANG SEARCH
II. NILALAMAN CHAT SA LIGTAS AT REPONSABLENG
ENGINE SA PANGANGALAP NG
PAMAMARAAN
IMPORMASYON
III. KAGAMITANG PANGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay sa Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Pangturo
IV. PAMAMARAAN
Ano-ano ang panuntunan na dapat Magbigay ng ilang mga ligtas na
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o sundin sa pagsali sa chat o paraan sa pagsali sa discussion
pagsisimula ng bagong aralin discussion forum? forum.
Basahin ang usapan sa Alamin Alamin Natin: Buuin Mo!
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Natin.

Tukuyin kung alin sa mga websites Paano ba ginagamit ang search


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa ang pwede at ligtas gamitin sa engine sa pangangalap ng
pagsa impormasyon?
bagong aralin

Gawain A Tseklist ng ligtas at GAWAIN A: Paghahanap ng


D. Pagtalakay ng bagong konsepto at responsableng paraan sa pagsali sa impormasyon gamit ang advanced
paglalahad ng bagong kasanayan discussion forum. feature ng isang search engine
#1
Isa-isahin ang mga patakaran na
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at ipinatutupad sa paggamit ng
paglalahad ng bagong kasanayan kompyuter laboratory
#2
Gamit ang iyong kasanayan sa
Gawain B Ligtas at pagsasaliksik o pangangalap ng
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo responsableng paraan sa pagsali sa impormasyon gamit ang search
sa Formative Assessment) Chat engine, punan ang sumusunod na
talaan:
Ang pagsunod sa mga panuntunan
sa paggamit ng Computer Lab ay
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-
malaki ang maitutulong upang
araw maiwasan ang pagkasira ng
anumang uri ng kagamitan.
Bakit kailangan sundin ang mga Ano ang Search Engine? Paano ito
H. Paglalahat ng Aralin paraan sa pagsali sa isang nakakatulong sa pangangalap ng
discussion forum o chat? impormasyon?
Piliin ang pinakamabuting sagot Piliin ang tamang sagot sa loob ng
ayon sa mga dapat sundin tungkol kahon batay sa paglalarawan gamit
sa ligtas at responsableng paraan ang mga pangungusap.
I. Pagtataya ng Aralin ng pagsali sa discussion forum o
chat. Isulat ang sagot sa patlang
bago ang bilang.

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation

V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang nga mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

GRADES 1 TO 12 Paaralan Calatagan Elementary School Grade Level V-Obedience


DAILY LESSON
LOG Guro Ms. Rachel P. Gualberto Learning Area E.P.P. (Entrepreneurship at ICT)
(Pang-araw-araw
na Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras Oktubre 2-6, 2017/2:50-3:40 Markahan Ikalawang Markahan
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN Oktubre 2, 2017 Oktubre 3, 2017 Oktubre 4, 2017 Oktubre 5, 2017 Oktubre 6, 2017
Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang
A. Pamantayang Pangnilalaman kaalaman at kasanayan na kaalaman at kasanayan na kaalaman at kasanayan na kaalaman at kasanayan na
gamitin ang computer at gamitin ang computer at gamitin ang computer at gamitin ang computer at
Internet sa pangangalap Internet sa pangangalap Internet sa pangangalap Internet sa pangangalap
at pagsasaayos ng at pagsasaayos ng at pagsasaayos ng at pagsasaayos ng
impormasyon impormasyon impormasyon impormasyon
Nakagagamit ng Nakagagamit ng Nakagagamit ng Nakagagamit ng
computer at Internet sa computer at Internet sa computer at Internet sa computer at Internet sa
B. Pamantayan sa Pagganap pangangalap at pangangalap at pangangalap at pangangalap at
pagsasaayos ng pagsasaayos ng pagsasaayos ng pagsasaayos ng
impormasyon impormasyon impormasyon impormasyon
Nagagamit ang advanced Natutukoy ang angkop na Natitiyak ang kalidad ng Natitiyak ang kalidad ng
features ng isang search search engine sa impormasyong nakalap at impormasyong nakalap at
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto engine sa pangangalap ng pangangalap ng ng mga website na ng mga website na
impormasyon EPP5IE-0d- impormasyon pinanggalingan nito pinanggalingan nito
10 EPP5IE-0d-11 EPP5IE-0d-12 EPP5IE-0d-12
PAGGAMIT NG ADVANCED
FEATURES NG ISANG SEARCH ANGKOP NA SEARCH ENGINE SA PANGANGALAP AT PAGSASAAYOS PANGANGALAP AT PAGSASAAYOS
II. NILALAMAN ENGINE SA PANGANGALAP NG PANGANGALAP NG IMPORMASYON NG IMPORMASYON GAMIT ANG ICT NG IMPORMASYON GAMIT ANG ICT
IMPORMASYON
III. KAGAMITANG PANGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay sa Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Pangturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o


pagsisimula ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan
#2

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo


sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-


araw

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation

V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang nga mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

GRADES 1 TO 12 Paaralan Calatagan Elementary School Grade Level V-Obedience


DAILY LESSON
LOG Guro Ms. Rachel P. Gualberto Learning Area E.P.P. (Entrepreneurship at ICT)
(Pang-araw-araw
na Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras Oktubre 9-13, 2017/2:50-3:40 Markahan Ikalawang Markahan
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN Oktubre 9, 2017 Oktubre 10, 2017 Oktubre 11, 2017 Oktubre 12, 2017 Oktubre 13, 2017
Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang
kaalaman at kasanayan na kaalaman at kasanayan na kaalaman at kasanayan na kaalaman at kakayahan sa kaalaman at kakayahan sa
gamitin ang computer at gamitin ang computer at gamitin ang computer at paggamit ng productivity paggamit ng productivity
A. Pamantayang Pangnilalaman
Internet sa pangangalap Internet sa pangangalap Internet sa pangangalap tools sa paggawa ng tools sa paggawa ng
at pagsasaayos ng at pagsasaayos ng at pagsasaayos ng diagram at sa paglalagom diagram at sa paglalagom
impormasyon impormasyon impormasyon ng datos ng datos
Nakagagamit ng Nakagagamit ng Nakagagamit ng Naipakikita ang Naipakikita ang
computer at Internet sa computer at Internet sa computer at Internet sa impormasyong tekstual impormasyong tekstual
B. Pamantayan sa Pagganap pangangalap at pangangalap at pangangalap at sa pamamagitan ng sa pamamagitan ng
pagsasaayos ng pagsasaayos ng pagsasaayos ng diagram gamit ang word diagram gamit ang word
impormasyon impormasyon impormasyon processing tool processing tool
Nakakapag-bookmark ng Naisasaayos ang mga Naisasaayos ang mga Nakagagawa ng diagram Nakagagawa ng diagram
mga website EPP5IE-0e- bookmarks EPP5IE-0e-14 bookmarks EPP5IE-0e-14 ng isang proseso gamit ng isang proseso gamit
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
13 ang word processing tool ang word processing tool
EPP5IE-0e-15 EPP5IE-0e-15
PAGGAWA NG DIAGRAM NG ISANG PAGGAWA NG DIAGRAM NG ISANG
II. NILALAMAN PAG BOOKMARK NG MGA WEBSITES PAGSASA-AYOS NG BOOKMARKS PAGSASA-AYOS NG BOOKMARKS PROSESO GAMIT ANG WORD PROSESO GAMIT ANG WORD
PROCESSING TOOL PROCESSING TOOL
III. KAGAMITANG PANGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay sa Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Pangturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o


pagsisimula ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan
#1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan
#2

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo


sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-


araw

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation

V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang nga mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
GRADES 1 TO 12 Paaralan Calatagan Elementary School Grade Level V-Obedience
DAILY LESSON
LOG Guro Ms. Rachel P. Gualberto Learning Area E.P.P. (Entrepreneurship at ICT)
(Pang-araw-araw
na Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras Oktubre 16-20, 2017/2:50-3:40 Markahan Ikalawang Markahan
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN Oktubre 16, 2017 Oktubre 17, 2017 Oktubre 18, 2017 Oktubre 19, 2017 Oktubre 20, 2017

A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANGTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay sa Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Pangturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o


pagsisimula ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan
#1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan
#2

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo


sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-


araw

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation

V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang nga mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
GRADES 1 TO 12 Paaralan Calatagan Elementary School Grade Level V-Obedience
DAILY LESSON
LOG Guro Ms. Rachel P. Gualberto Learning Area E.P.P. (Entrepreneurship at ICT)
(Pang-araw-araw
na Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras Oktubre 23-27, 2017/2:50-3:40 Markahan Ikalawang Markahan
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN Oktubre 23, 2017 Oktubre 24, 2017 Oktubre 25, 2017 Oktubre 26, 2017 Oktubre 27, 2017

A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANGTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay sa Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Pangturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o


pagsisimula ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan
#1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan
#2

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo


sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-


araw

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation

V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang nga mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like