You are on page 1of 4

GRADE 11

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtururo
Lunes
Petsa: 9/05/2016

Paaralan LABAS SENIOR HIGH SCHOOL STAND ALONE


Guro MARION C. LAGUERTA
Petsa/Oras Setyembre 5-9, 2016
Martes
Petsa: 9/06/2016

Miyerkules
Petsa: 9/07/2016

Antas 11
Asignatura FILIPINO
Markahan
Huwebes
Petsa: 9/08/2016

1. Nagagamit ang mga kakayahang lingguwistika sa ibat ibang sitwasyon.


2. Nakalilikha ng poster ayon sa kakayahang lingguwistika.
I. LAYUNIN

3. Natutukoy ang mga angkop na salita at pangungusap ayon sa tekstong paksang tinalakay.
4. Natutukoy ang ibat ibang wika sa nabasang pahayag sa midya.
5. Nakasusulat ng mga tekstong nagpapakita ng kalagayang pangwika sa lingguwistikang paraan.

A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayang Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanaya

F11EP-IId-33, F11PS-IIe-90, F11PT-IIe-89, F11WG-IIf-88

II. NILALAMAN

Kakayahang Lingguwistika ng mga Pilipino

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-

LRDMS portal, Sikhay p. 115-132


CG p 20-25

Biyernes
Petsa: 9/09/2016

aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

Sikhay pahina 115-132

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources

LRDMS portal at Quipper School online

B. Iba pang Kagamitang Panturo

Quipper School Online

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kasabihan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pangaraw-araw na buhay

Ano ang ponema, bakit nababago


ang kahulugan ng isang salita
kapag nagkakaltas ng isang
ponema sa isang pantig?
Pagpapakita ng poster tungkol sa
wika. ILahad ang nais iparating
kaugnay ng tinalakay tungkol sa
kakayahang linggwistika.
Pagpapalalim: Ang wikay
mabisang instrumento sa
pakikipag-ugnayan. Ito ay daan
upang magkaunawaan.
Pagtalakay sa Kayarian ng mga
Salita
Pagtalakay sa sintaks at bahagi ng
pangungusap.
Dapat bang isa-alang-alang sa
pag-aaral ang gamit ng mga
morpema sa pangungusap?
Ipaliwanag.
Bakit karaniwang nagkakamali ang
mga mag-aaral ng wika sa
paggamit ng tamang
pangungusap? Ano ang
kahalagahan na mabago ang pagiisip nating tungkol dito?

Mahabang Pagsusulit

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A.

Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B.

Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remerial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation.
E.

F.

Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Bakit mahalaga ang pagpapahaba


ng pangungusap sa wikang
Filipino? Ipaliwanag.
Tukuyin ang mga salitang-ugat na
ginamit sa sumusunod na mga
salita.

You might also like